เนื่องด้วยวง iHearBand ได้มีโอกาสไปเล่นดนตรีงานเลี้ยงของสถานทูตฯ เนื่องในวันชาติสหรัฐอเมริกา จึงได้ติดสอยห้อยตาม ไปช่วยประสานงานเล็กๆน้อยๆ และยังช่วยทำหน้าที่บันทึกวิดีโอการแสดงของวงในวันนั้นอีกด้วย
![](https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/893236_10153025781445504_2012079924_o.jpg)
วงดนตรีผสมผสาน ขิม เครื่องดนตรีไทย บรรเลงร่วมกับเครื่องดนตรีสากลอย่างกลมกลืน
![](https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/1077422_10153025076005504_1058995180_o.jpg)
ท่านทูตคริสตี้ เคนนี่ย์ กล่าวเปิดงานเลี้ยงฉลองวันชาติประจำปี 2013 ของสถานทูตสหรัฐฯประจำประเทศไทย
เพลง The Star-Spangled Banner หรือ เพลงชาติสหรัฐอเมริกา ที่ทางวงเรียบเรียงโดยนำเครื่องดนตรีไทยอย่าง ขิม มาร่วมบรรเลงด้วย ได้ความรู้สึกของการผสมผสานสองวัฒนธรรมด้วยกัน เข้ากับวาระครบรอบ 180 ปีความสัมพันธ์ไทย-สหรัฐฯ ในปีนี้พอดี
![](https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/1078749_10153025076150504_1493941087_o.jpg)
หน้าที่หลักที่มาทำในวันนี้ บันทึกวิดีโอให้วงดนตรี
![](https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/942661_10152110463894968_1559007405_n.jpg)
ท่านทูตคริสตี้ พูดคุยกับสมาชิกของวง
![](https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/1039712_10152110461749968_825526391_o.jpg)
ท่านทูตคริสตี้ ถ่ายภาพร่วมกับวงดนตรี
ปิดท้ายด้วย ‘September’ เพลงสุดท้ายของวงในงานเลี้ยงวันนั้นค่ะ